ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 8833 ครั้ง)

BB

• บุคคลทั่วไป
รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ
« เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013 : 16:09:55 »
เนื่องด้วยดิฉันซื้อมอเตอร์ไซด์ 1คัน และให้พ่อเป็นผู้ใช้ แต่พ่อของดิฉันพาโจรเข้ามาอยู่ในบ้าน และโจรได้ขโมยรถไป พ่อของดิฉันไม่รุ้ข้อมูลอะไรของโจรเลยแม้กระทั่งชื่อนามสกุล ดิฉันห่างการติดต่อกับพ่อนานแล้ว รถไม่แน่ใจมีประกันรถหายหรือป่าว(คิดว่าไม่มี)

ดิฉันควรทำยังไงดี แค่แจ้งลงบรรทึกประจำวันไว้เฉยๆคุ้มครองดิฉันได้ไหมคะ หากโจรคนนั้นนำรถไปก่อเหตุร้าย ดิฉันจะทำยังไงดีไม่ให้ตัวเองเดือดร้อน

รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ(ไม่หวังได้รถคืน แค่ไม่อยากให้ตัวเองเดือนร้อน)

BB

Re: รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013 : 23:05:34 »
เซงงง อยากให้มีคนมาตอบแสดงความเห็นจัง คิดคนเดียว หาข้อมูลคนเดียว มึนไปหมดแล้ว :-[

ROCKMAFIA

Re: รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2013 : 18:04:28 »
แนะนำลองไปโพสถามที่เว็บไซค์ pantip.com สิครับเพื่อจะได้มีผู้รู้มาตอบ

รัชพล3099

• police
  • Newbie
  • **
  • อส.ตร.ทล.3099
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013 : 23:12:09 »
แจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้  ;D
อาสาสมัครตำรวจทางหลวง ส.ทล.1กก.6 บก.ทล.