ผู้เขียน หัวข้อ: มีซากรถในที่ดินของเรา ตอนนี้เราจะข  (อ่าน 3581 ครั้ง)

onnut

• บุคคลทั่วไป
ที่ดินของเราเคยให้เขาเช่า  เขาเช่าทำอู่รถ  แล้วคนเช่าก็หายเข้ากลีบเมฆไปเลย ทิ้งซากรถ BMW ไว้ 1 ซาก ตอนนี้เราจะขายที่คนซื้อเขาให้เราเอาซากรถออก ต้องทำยังไงค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ จะย้ายก็ไม่กล้า

pakriang

• police
  • Newbie
  • **
Re: มีซากรถในที่ดินของเรา ตอนนี้เราจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2013 : 13:41:21 »
ต้องแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจท้องที่ที่ดินคุณตั้งอยู่มาตรวจสอบครับ...เพื่อเป็นหลักฐานว่าเราไม่เกี่ยวข้องกับซากรถดังกล่าว...หากตำรวจตรวจสอบแล้วว่าเป็นรถผิดกฎหมายก้อจะเชิญเราไปให้รายละเอียดไว้ครับ..ถ้าไม่ใช่ก้อให้บันทึกไว้เป็นหลักฐาน..จากนั้นก้อเคลื่อนย้ายซากได้แล้วครับ..ถ้าเป็นรถในคดีตำรวจจะมาย้ายไปเก็บไว้เองครับ..ถ้าไม่เกี่ยวข้องในคดีคุณก้อจัดการได้เองครับ....