ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรัับประชาชนทั่วไป  (อ่าน 12229 ครั้ง)

adminlostcar

• Administrator
  • Newbie
สำหรัับประชาชนทั่วไป
« เมื่อ: 02 เมษายน 2013 : 15:55:00 »
สำหรัับประชาชนทั่วไป จะใช้ในกรณีที่ท่านได้ทำการแจ้งรถหายกับทาง 1192 แล้วเท่านั้น
1.เลือกเมนู "ผู้แจ้งตรวจสอบข้อมูลรถหาย"

2.จะปรากฏช่องให้กรอกข้อมูล กรุณากรอกข้อมูลให้ครบทุกช่อง

3.เลือก "ค้นหา" ระบบจะแสดงข้อมูลรถของท่าน โดยสามารถเลือกที่เลขทะเบียนเพื่อเข้าไปดูรายละเอียดต่าง ๆ

** เพื่อการเข้าใช้ระบบได้ดียิ่งขึ้นกรุณาใช้ Google Chrome **

มงคล

• บุคคลทั่วไป
Re: สำหรัับประชาชนทั่วไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 เมษายน 2013 : 21:55:00 »
แล้วแบบที่เช็คจากทะเบียนรถ ไม่มีแล้วเหรอครับ อย่างนั้นสะดวกกว่าเพราะต้องการซื้อรถมือสองครับ
เลขทะเบียนที่จะเช็คคือ ศห 7321 กรุงเทพ

สิงห์

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013 : 08:14:57 »
ใช่แล้วครับ  ตอนนั้นก่อนซื้อรถยังพอตรวจสอบได้ แต่มาแบบนี้ จะตรวจสอบยังไงละครับ
ผมซื้อรถมือสองบ่อยด้วยอะครับ 

อุ๊

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2013 : 23:01:33 »
สวัสดีครับ ผมอยากขอรบกวนสอบถามเรื่อง ทะเบียนรถครับ กธม333
ทะเบียนรถมอเตอร์ไซด์มือสองครับ ไม่ทราบว่าตรวจสอบได้ไหมครับ หรือจะตรวจได้อย่างไรครับ ขอบคุณครับ